Hotunan Ayyuka masu Kyau na Cute Cartoon Hedgehog
Yawancin mutane suna ɗaukar bushiya a matsayin dabba mai haɗari, domin kashin bayanta yana sa ta zama kamar abin damuwa, iyayen yara suna cewa, "A'a! Yana da haɗari sosai.” Amma hedgehogs ba su da haɗari kamar yadda suke gani, kuma dabbobi ne masu kyau da laushi. Tare da hoton zane na kayan wasan kwaikwayo shine, da farko, bari mu dubi ilimin kimiyyar bushiya, sannan zan gabatar muku a yau muna ba da shawarar wannan wasan wasan bushiya.
.Lokacin yada ilimin kimiyya
Hedgehogs ƙananan dabbobi ne, manyan bushiya na iya yin nauyi har zuwa kilogiram 2.5. Bayan baya da gefen jiki an rufe shi da kashin baya, kai, wutsiya da gashi na ventral; Dogon baki mai nuni, ƙananan kunnuwa, gajerun gaɓoɓi, gajeriyar wutsiya; Ƙafafun gaba da ƙafar ƙafar gaba duk suna da yatsu 5, metatarsus, kuma wasu ƴan jinsuna suna da yatsu huɗu akan ƙafar ƙafar gaba. Ba a ganin kai da ƙafafu lokacin da aka naɗe su cikin ƙwallon. Hakora 36 ~ 44, duk tare da kaifi na hakori, dace da cin kwari; Baya ga ciki, jiki yana da ƙaya mai wuya, kuma gajeriyar wutsiya kuma an binne shi a cikin ƙaya. Idan ya firgita sai ya lankwashe kansa zuwa cikinsa, ya nannade jikinsa zuwa wani kwalli, ya nannade kansa da gabobinsa a cikin wani kwalla, ya tayar da shi don kare kansa. Hedgehogs suna da ɗabi'a mai ƙarfi, daidaitawa mai ƙarfi, ƙarancin cututtuka, babu cututtuka masu yaduwa, ba za su ciji mutane yadda suke so ba.
Zane falsafa
Bisa ga halaye na shinge, masu zanen mu sun tsara siffofi guda shida na aikin shinge, wanda ya fi dacewa da yara don tattarawa da wasa. Ma'anar ƙira na wannan jerin ayyukan ƙididdiga ba wai kawai don ƙyale yara su sami kyakkyawar fahimta game da shinge ba, amma har ma don inganta kyawawan kayan aiki na shinge, yana sa wannan abin wasan yara ya zama na musamman.
Tsarin zane
A cikin babban dangin bushiya, akwai jariran bushiya guda 6 waɗanda ke marmarin duniyar waje kuma suna son kasada. Suna da nasu akida da buri, kuma suna son zama rawar da suka fi so. Wadannan bushiya guda shida sun bambanta da sauran bushiya. Suna da jaruntaka da wayo. A ƙarshe, wata rana, sun yi amfani da rashi na manya don tafiya tare zuwa wanda ba a sani ba, sun fara lokacin binciken su.
Bayanin adadi na aikin
Siffofin shinge 6 sun bambanta kuma kowannensu yana da halayensa. Duk da haka, kamar jerin guda ɗaya, abin da waɗannan kayan wasan yara ke da shi shine cewa idanunsu suna da girma sosai kuma suna da ƙauna, cike da bege da kuzari, wanda ke kawo farin ciki ga yara.
Siffofin bushiya shida sun bambanta da gashin kansu, kayan haɗi, tufafi da matsayi. Suna da gashi baki, purple, kore da orange; Kuma kayan haɗin su sune ƙwallon fata, akwatunan magani, da dai sauransu, wanda ke wakiltar tunanin aikin su na gaba; Wadannan ƙididdiga suna ado bisa ga jinsi na zane, 'yan mata ƙananan siket ne, yara maza ne T-shirts; Matsayin ya bambanta, tare da wasu a zaune wasu kuma a tsaye
Lokacin aikawa: Afrilu-18-2023