• labaraibjtp

Yadda za a zabi abin dogara filastik kayan wasan yara?

Akwai dubun ko ma ɗaruruwan gibin farashin kayan wasan filastik da alama iri ɗaya ne a kasuwa.Me yasa akwai irin wannan gibi?
Domin kayan albarkatun robobi sun bambanta.Kayan wasan yara masu kyau na filastik suna amfani da filastik ABS tare da silicone-abinci, yayin da arha kayan wasan filastik za su iya amfani da filastik sake yin fa'ida.

Yadda za a zabi abin wasa mai kyau na filastik?
1. Kamshi, filastik mai kyau ba shi da wari.
2. Dubi launi, babban ingancin filastik yana da haske kuma launi ya fi haske.
3. Dubi alamar, samfuran da suka cancanta dole ne su sami takaddun shaida na 3C.
4. Dubi cikakkun bayanai, sasanninta na abin wasan yara sun fi girma kuma sun fi tsayayya da fadowa.

Baya ga waɗannan hukunce-hukunce masu sauƙi, bari in faɗa muku a taƙaice cewa akwai irin waɗannan robobin da ake amfani da su a cikin kayan wasan yara.Kuna iya yin zaɓi bisa ga alamomin samfuran lokacin da kuka saya.

1. ABS
haruffa uku suna wakiltar abubuwa uku na "acrylonitrile, butadiene da styrene" bi da bi.Wannan kayan yana da kwanciyar hankali mai kyau, juriya, juriya, juriya, mara lahani, mara lahani, ƙarancin zafin jiki da juriya na lalata, amma ya fi kyau kada a ƙone tare da ruwan zãfi, saboda yana iya dandana ko lalacewa.

2. PVC
PVC na iya zama mai wuya ko taushi.Mun san cewa bututun magudanar ruwa da bututun jiko duk an yi su ne da PVC.Waɗancan ƙididdiga masu ƙima waɗanda ke jin da taushi da wuya an yi su ne da PVC.Ba za a iya lalata kayan wasan kwaikwayo na PVC da ruwan tafasa ba, ana iya tsabtace su kai tsaye da na'urar wanke kayan wasan yara, ko kuma kawai a shafa da tsumma da aka tsoma cikin ruwan sabulu.

labarai1

 

3. PP
Ana yin kwalabe na jarirai da wannan kayan, kuma ana iya saka kayan PP a cikin microwave, don haka ana amfani da shi azaman akwati, kuma ana amfani dashi galibi a cikin kayan wasan yara da jarirai zasu iya ci, kamar hakora, rattles, da sauransu. tafasa a cikin ruwan zafi mai zafi.

4. PE
Ana amfani da PE mai laushi don yin filastik filastik, jakunkuna, da sauransu, kuma PE mai wuya ya dace da samfuran gyare-gyaren allura na lokaci ɗaya.ana amfani da shi don yin nunin faifai ko dawakai.Irin wannan kayan wasan yara yana buƙatar gyare-gyaren lokaci ɗaya kuma yana da rami a tsakiya.Lokacin zabar manyan kayan wasan yara, yi ƙoƙarin zaɓar gyare-gyaren lokaci ɗaya.

labarai2

5. EWA
Ana amfani da kayan EVA mafi yawa don yin tabarmin ƙasa, tabarmi masu rarrafe, da sauransu, kuma ana amfani da su don yin ƙafafun kumfa don jigilar jarirai.

labarai3

6. PU
Ba za a iya ƙulla wannan kayan ba kuma za'a iya tsabtace shi da ruwa mai dumi kawai.

labarai4

Hoton mu: 90% na kayan an yi shi ne da pvc.Fuskar: ABS / sassa ba tare da taurin ba: PVC (yawanci 40-100 digiri, ƙananan digiri, kayan da ya fi laushi) ko PP / TPR / tufafi a matsayin ƙananan sassa.TPR: 0-40-60 digiri.Taurin sama da digiri 60 don TPE.

Tabbas, akwai ƙarin sabbin kayan filastik da ake shafa wa kayan wasan yara.Lokacin da iyaye suka saya, kada ku damu idan ba su san su ba.Yi hukunci bisa ga hanyoyin huɗun da muka ambata a sama, kuma ku nemi ƙwararrun yan kasuwa da samfuran.Bude idanunku kuma ku sayi kayan wasan yara masu inganci don yaranku.

Ana samun ci gaban jiki da tunanin yara ta hanyar ayyuka.Kayan wasan yara na iya haɓaka haɓakar yara da haɓaka sha'awar ayyukan.Lokacin da yara ƙanana ba su da fa'ida sosai ga rayuwa ta ainihi, suna koyon duniya ta hanyar wasan yara.Don haka, dole ne iyaye su zaɓi kayan wasa masu aminci lokacin zabar kayan wasan yara.


Lokacin aikawa: Agusta-05-2022